มูลนิธิจุฬาภรณ์ กับภารกิจเพื่อชาวประชา ในงาน “ รวมใจเป็นหนึ่ง คืนความสุขให้ชาวหลักสี่ ”
![](/wp-content/uploads/2023/05/7_001.jpg)
มูลนิธิจุฬาภรณ์ ร่วมกิจกรรมสาธารณประโยชน์เพื่อความสุขของประชาชน เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 12 มิถุนายน 2557 ณ สวนสาธารณะเคหะทุ่งสองห้อง โดยเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งของการจัดกิจกรรม “ รวมใจเป็นหนึ่ง คืนความสุขให้ชาวหลักสี่” จัดโดยสำนักงานเขตหลักสี่ ถนนแจ้งวัฒนะ มีวัตถุประสงค์ให้หน่วยงานทั้งภาครัฐและเอกชนจัดบริการเชิงรุก เน้นให้ประชาชนในพื้นที่เขตหลักสี่เข้าถึงการให้บริการได้อย่างสะดวก
![](/wp-content/uploads/2023/05/4_01.jpg)
มูลนิธิจุฬาภรณ์ ได้ร่วมจัดแสดงนิทรรศการเผยแพร่ภารกิจการดำเนินงานและเป้าหมายของมูลนิธิจุฬาภรณ์ ให้ความรู้เรื่องโรคมะเร็ง ตลอดจนการออกหน่วยคลินิกเคลื่อนที่ให้บริการตรวจ พร้อมให้คำปรึกษาปัญหาด้านสุขภาพ คำแนะนำหลักโภชนาการที่ถูกต้องแก่ประชาชนที่มาขอรับบริการ ทั้งนี้ ได้รับความสนใจจากผู้เข้าชมและมาใช้บริการขอรับคำปรึกษาอย่างคับคั่ง
![](/wp-content/uploads/2023/05/5_02.jpg)
นับเป็นอีกหนึ่งภารกิจสำคัญของมูลนิธิจุฬาภรณ์ เพื่อช่วยเหลือยกระดับคุณภาพชีวิตประชาชนชาวไทย ให้มีสุขภาพและมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
มูลนิธิจุฬาภรณ์ ร่วมกับ สำนักงานเขตหลักสี่ จัดกิจกรรม “ รวมใจเป็นหนึ่ง คืนความสุขให้ชาวหลักสี่” เมื่อวันที่ 12,18, 20 และวันที่ 23 มิถุนายน 2557 ณ บริเวณสวนสาธารณะการเคหะทุ่งสองห้อง บริเวณการเคหะบางบัว บริเวณการเคหะท่าทราย และสวนสาธารณะบึงสีกัน เมืองทองธานี ตามลำดับ เพื่ออำนวยความสะดวกให้แก่ประชาชนในพื้นที่เขตหลักสี่ ให้ได้เข้ารับบริการสาธารณประโยชน์ด้านต่างๆ อย่างทั่วถึง
โอกาสนี้ มูลนิธิจุฬาภรณ์ ร่วมจัดแสดงนิทรรศการเผยแพร่ประวัติความเป็นมา พันธกิจ และวัตถุประสงค์การดำเนินงานของมูลนิธิจุฬาภรณ์ ความรู้เรื่องโรคมะเร็ง จัดแสดงและจำหน่ายผลิตภัณฑ์โครงการเซรามิค ตลอดจนการให้บริการตรวจสุขภาพเบื้องต้น พร้อมให้คำปรึกษา และคำแนะนำวิธีการดูแลรักษาสุขภาพ โดยแพทย์และพยาบาลจากโรงพยาบาลจุฬาภรณ์ มีประชาชนให้ความสนใจเป็นจำนวนมาก เบื้องหลังความสำเร็จของการจัดกิจกรรมครั้งสำคัญครั้งนี้ คือ ความสามัคคี และความร่วมมือเป็นอย่างดีจากหลาย ๆ หน่วยงานภายใต้มูลนิธิจุฬาภรณ์ ทำให้ภารกิจประสบความสำเร็จตามวัตถุประสงค์
![](/wp-content/uploads/2023/05/12_002.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/12_003.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/13_004.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/14_005.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/13_006.jpg)
![](/wp-content/uploads/2023/05/11_007.jpg)
นับเป็นอีกหนึ่งภารกิจสำคัญของมูลนิธิจุฬาภรณ์ เพื่อช่วยเหลือยกระดับคุณภาพชีวิตประชาชนชาวไทย ให้มีสุขภาพและมีความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น
![](/wp-content/uploads/2023/05/9_008.jpg)
24 มิถุนายน 2557